Chuyển đổi gram/ngày sang tấn (hệ mét)/ngày

Vui lòng nhập giá trị bên dưới để chuyển đổi gram/ngày [g/d] sang đơn vị tấn (hệ mét)/ngày [t/d]
gram/ngày [g/d]
tấn (hệ mét)/ngày [t/d]

gram/ngày

Định nghĩa: gram/ngày là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 gram/ngày bằng 1.1574074074074e-8 kilôgram/giây.

tấn (hệ mét)/ngày

Định nghĩa: tấn (hệ mét)/ngày là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 tấn (hệ mét)/ngày bằng 0.0115740741 kilôgram/giây.

Bảng chuyển đổi gram/ngày sang tấn (hệ mét)/ngày

gram/ngày [g/d] tấn (hệ mét)/ngày [t/d]
0.01 gram/ngày 0.000000 tấn (hệ mét)/ngày
0.10 gram/ngày 0.000000 tấn (hệ mét)/ngày
1 gram/ngày 0.000001 tấn (hệ mét)/ngày
2 gram/ngày 0.000002 tấn (hệ mét)/ngày
3 gram/ngày 0.000003 tấn (hệ mét)/ngày
5 gram/ngày 0.000005 tấn (hệ mét)/ngày
10 gram/ngày 0.000010 tấn (hệ mét)/ngày
20 gram/ngày 0.000020 tấn (hệ mét)/ngày
50 gram/ngày 0.000050 tấn (hệ mét)/ngày
100 gram/ngày 0.000100 tấn (hệ mét)/ngày
1000 gram/ngày 0.001000 tấn (hệ mét)/ngày

Cách chuyển đổi gram/ngày sang tấn (hệ mét)/ngày

1 gram/ngày = 0.000001 tấn (hệ mét)/ngày

1 tấn (hệ mét)/ngày = 1000000 gram/ngày

Ví dụ

Chuyển đổi 15 gram/ngày sang tấn (hệ mét)/ngày:
15 gram/ngày = 15 × 0.000001 tấn (hệ mét)/ngày = 0.000015 tấn (hệ mét)/ngày

Chuyển đổi đơn vị Lưu lượng - Khối lượng phổ biến

Logo Copyright @ 2026 - Cloudsphere Innovation Limited. All rights reserved.