Chuyển đổi dekagram/lít sang hạt/gallon (Mỹ)

Vui lòng nhập giá trị bên dưới để chuyển đổi dekagram/lít [dag/L] sang đơn vị hạt/gallon (Mỹ) [grain/gallon (US)]
dekagram/lít [dag/L]
hạt/gallon (Mỹ) [grain/gallon (US)]

dekagram/lít

Định nghĩa: dekagram/lít là đơn vị đo thuộc nhóm Tỉ trọng. Khi chuyển đổi, 1 dekagram/lít bằng 10 kilôgram/mét khối.

hạt/gallon (Mỹ)

Định nghĩa: hạt/gallon (Mỹ) là đơn vị đo thuộc nhóm Tỉ trọng. Khi chuyển đổi, 1 hạt/gallon (Mỹ) bằng 0.017118061 kilôgram/mét khối.

Bảng chuyển đổi dekagram/lít sang hạt/gallon (Mỹ)

dekagram/lít [dag/L] hạt/gallon (Mỹ) [grain/gallon (US)]
0.01 dekagram/lít 5.84 hạt/gallon (Mỹ)
0.10 dekagram/lít 58.42 hạt/gallon (Mỹ)
1 dekagram/lít 584.18 hạt/gallon (Mỹ)
2 dekagram/lít 1168 hạt/gallon (Mỹ)
3 dekagram/lít 1753 hạt/gallon (Mỹ)
5 dekagram/lít 2921 hạt/gallon (Mỹ)
10 dekagram/lít 5842 hạt/gallon (Mỹ)
20 dekagram/lít 11684 hạt/gallon (Mỹ)
50 dekagram/lít 29209 hạt/gallon (Mỹ)
100 dekagram/lít 58418 hạt/gallon (Mỹ)
1000 dekagram/lít 584178 hạt/gallon (Mỹ)

Cách chuyển đổi dekagram/lít sang hạt/gallon (Mỹ)

1 dekagram/lít = 584.18 hạt/gallon (Mỹ)

1 hạt/gallon (Mỹ) = 0.001712 dekagram/lít

Ví dụ

Chuyển đổi 15 dekagram/lít sang hạt/gallon (Mỹ):
15 dekagram/lít = 15 × 584.18 hạt/gallon (Mỹ) = 8763 hạt/gallon (Mỹ)

Chuyển đổi đơn vị Tỉ trọng phổ biến

Chuyển đổi dekagram/lít sang các đơn vị Tỉ trọng khác

Logo Copyright @ 2026 - Cloudsphere Innovation Limited. All rights reserved.