Chuyển đổi miligram/giờ sang decigram/giây

Vui lòng nhập giá trị bên dưới để chuyển đổi miligram/giờ [mg/h] sang đơn vị decigram/giây [dg/s]
miligram/giờ [mg/h]
decigram/giây [dg/s]

miligram/giờ

Định nghĩa: miligram/giờ là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 miligram/giờ bằng 2.7777777777778e-10 kilôgram/giây.

decigram/giây

Định nghĩa: decigram/giây là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 decigram/giây bằng 0.0001 kilôgram/giây.

Bảng chuyển đổi miligram/giờ sang decigram/giây

miligram/giờ [mg/h] decigram/giây [dg/s]
0.01 miligram/giờ 0.000000 decigram/giây
0.10 miligram/giờ 0.000000 decigram/giây
1 miligram/giờ 0.000003 decigram/giây
2 miligram/giờ 0.000006 decigram/giây
3 miligram/giờ 0.000008 decigram/giây
5 miligram/giờ 0.000014 decigram/giây
10 miligram/giờ 0.000028 decigram/giây
20 miligram/giờ 0.000056 decigram/giây
50 miligram/giờ 0.000139 decigram/giây
100 miligram/giờ 0.000278 decigram/giây
1000 miligram/giờ 0.002778 decigram/giây

Cách chuyển đổi miligram/giờ sang decigram/giây

1 miligram/giờ = 0.000003 decigram/giây

1 decigram/giây = 360000 miligram/giờ

Ví dụ

Chuyển đổi 15 miligram/giờ sang decigram/giây:
15 miligram/giờ = 15 × 0.000003 decigram/giây = 0.000042 decigram/giây

Chuyển đổi đơn vị Lưu lượng - Khối lượng phổ biến

Logo Copyright @ 2026 - Cloudsphere Innovation Limited. All rights reserved.