Chuyển đổi dekagram/giây sang tấn (ngắn)/giờ
Vui lòng nhập giá trị bên dưới để chuyển đổi dekagram/giây [dag/s] sang đơn vị tấn (ngắn)/giờ [ton (US)/h]
dekagram/giây
Định nghĩa: dekagram/giây là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 dekagram/giây bằng 0.01 kilôgram/giây.
tấn (ngắn)/giờ
Định nghĩa: tấn (ngắn)/giờ là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 tấn (ngắn)/giờ bằng 0.2519957611 kilôgram/giây.
Bảng chuyển đổi dekagram/giây sang tấn (ngắn)/giờ
| dekagram/giây [dag/s] | tấn (ngắn)/giờ [ton (US)/h] |
|---|---|
| 0.01 dekagram/giây | 0.000397 tấn (ngắn)/giờ |
| 0.10 dekagram/giây | 0.003968 tấn (ngắn)/giờ |
| 1 dekagram/giây | 0.0397 tấn (ngắn)/giờ |
| 2 dekagram/giây | 0.0794 tấn (ngắn)/giờ |
| 3 dekagram/giây | 0.1190 tấn (ngắn)/giờ |
| 5 dekagram/giây | 0.1984 tấn (ngắn)/giờ |
| 10 dekagram/giây | 0.3968 tấn (ngắn)/giờ |
| 20 dekagram/giây | 0.7937 tấn (ngắn)/giờ |
| 50 dekagram/giây | 1.98 tấn (ngắn)/giờ |
| 100 dekagram/giây | 3.97 tấn (ngắn)/giờ |
| 1000 dekagram/giây | 39.68 tấn (ngắn)/giờ |
Cách chuyển đổi dekagram/giây sang tấn (ngắn)/giờ
1 dekagram/giây = 0.039683 tấn (ngắn)/giờ
1 tấn (ngắn)/giờ = 25.20 dekagram/giây
Ví dụ
Chuyển đổi 15 dekagram/giây sang tấn (ngắn)/giờ:
15 dekagram/giây = 15 × 0.039683 tấn (ngắn)/giờ = 0.595248 tấn (ngắn)/giờ