Chuyển đổi miligram/phút sang pound/ngày
Vui lòng nhập giá trị bên dưới để chuyển đổi miligram/phút [mg/min] sang đơn vị pound/ngày [lb/d]
miligram/phút
Định nghĩa: miligram/phút là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 miligram/phút bằng 1.6666666666667e-8 kilôgram/giây.
pound/ngày
Định nghĩa: pound/ngày là đơn vị đo thuộc nhóm Lưu lượng - Khối lượng. Khi chuyển đổi, 1 pound/ngày bằng 5.2499116898148e-6 kilôgram/giây.
Bảng chuyển đổi miligram/phút sang pound/ngày
| miligram/phút [mg/min] | pound/ngày [lb/d] |
|---|---|
| 0.01 miligram/phút | 0.000032 pound/ngày |
| 0.10 miligram/phút | 0.000317 pound/ngày |
| 1 miligram/phút | 0.003175 pound/ngày |
| 2 miligram/phút | 0.006349 pound/ngày |
| 3 miligram/phút | 0.009524 pound/ngày |
| 5 miligram/phút | 0.0159 pound/ngày |
| 10 miligram/phút | 0.0317 pound/ngày |
| 20 miligram/phút | 0.0635 pound/ngày |
| 50 miligram/phút | 0.1587 pound/ngày |
| 100 miligram/phút | 0.3175 pound/ngày |
| 1000 miligram/phút | 3.17 pound/ngày |
Cách chuyển đổi miligram/phút sang pound/ngày
1 miligram/phút = 0.003175 pound/ngày
1 pound/ngày = 314.99 miligram/phút
Ví dụ
Chuyển đổi 15 miligram/phút sang pound/ngày:
15 miligram/phút = 15 × 0.003175 pound/ngày = 0.047620 pound/ngày